![](https://scfc.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/243257377_1222090381602008_3304264020579608570_n-1-1024x683.jpeg)
![](https://scfc.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/243523267_1222090474935332_3260810606153777410_n-1024x683.jpeg)
![](https://scfc.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/243269246_1222090968268616_7319926426591376873_n-1024x683.jpeg)
![](https://scfc.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/243561800_1222088014935578_7253683279151364943_n-1024x576.png)
![](https://scfc.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/243327888_1222091484935231_8949865452585293101_n-1024x576.jpeg)
![](https://scfc.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/243799056_1222088258268887_5134265196270210502_n-1024x576.jpeg)
รศ.พญ.วิมล ศิริมหาราช หัวหน้าภาควิชาศัลยกรรมศาสตร์ และหัวหน้าศูนย์แก้ไขความพิการบนใบหน้าและศีรษะ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้กล่าวต้อนรับ การ จัดอบรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ หัวข้อ “Cleft lip and cleft palate patient management for good functional outcome ”ในวันพฤหัสบดี ที่ 23 กันยายน 2564 เวลา 13.00 – 16.30 น. ผ่านช่องทางออนไลน์ (Zoom) เพื่อพัฒนาเครือข่ายความร่วมมือด้านการรักษาพยาบาล สร้างองค์ความรู้ ประสิทธิภาพในการดูแลผู้ป่วย เป็นแนวทางในการทำงาน ตลอดจนสามารถนำไปปรับประยุกต์ใช้ให้เหมาะสมกับการทำงาน ในแต่ละบริบท และรับฟังการบรรยายจากวิทยากรมากความสามารถ ที่รวมสหสาขาวิชาชีพได้เเก่ ศัลยเเพทย์ โสต สอ นาสิก นักเเก้ไขการพูด นักกิจกรรมบำบัด เเละทีมพยาบาล เป็นต้น โดยมีผู้เข้าร่วมการอบรมผ่านระบบออนไลน์ (Zoom) จำนวน 112 ท่าน